เตรียมระเบิดความมันส์ กับการแข่งขันตะกร้อ จากทาง ฮอนด้าฯ
เมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมา (19 กันยายน 2565) ทาง ฮอนด้าฯ พร้อมด้วย สมาคมกีฬาตะกร้ออาวุโสไทย และองค์การบริหารส่วนจังหวัดปทุมธานี ได้แถลงข่าวประกาศจัดมหกรรมการแข่งขันกีฬาเซปักตะกร้อ ที่สุดแสนจะยิ่งใหญ่ระดับประเทศ ในรายการที่มีชื่อว่า “เยาวชนฮอนด้ายูเนี่ยนคัพ” ซึ่งในปีนี้ถือเป็นการจัดการแข่งขันกันเป็นครั้งที่ 3 เพื่อทำการชิงถ้วยพระราชทานจาก สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี
โดยการจัดการแข่งขันในรายการนี้ ได้มีทีมตะกร้อตบเท้าเข้ามาร่วมทำการแข่งขันกันมากกว่า 300 ทีมทั่วประเทศ ไม่ว่าจะเป็นทั้งรุ่นเยาวชนชาย-หญิง รวมไปถึงในปีนี้ ทีมเยาวชนเกาหลีใต้ ชาย-หญิง ได้ลงสมัครเข้าร่วมการแข่งขันในรายการนี้อีกด้วย นอกจากนี้ยังมีรุ่นอาวุโสชาย-หญิง ที่จะทำการเข้าร่วมการแข่งขันอีกเช่นกัน โดยจะเริ่มเปิดศึกชิงชัยกันตั้งแต่วันที่ 19-23 ตุลาคม 2565 ซึ่งจัดการแข่งขันขึ้น ณ สนามประลองโดมเอนกประสงค์ โรงเรียนวัดสามโคก จังหวัดปทุมธานี
ติดตามข่าวสารเพิ่มเติม : ข่าวกีฬา