นุ้ก สงขลา ฟิตเต็มถังพร้อมลุยรอบ 32 ในศึกสอยคิว 15 แดง ประเทศไทย
เตรียมพร้อมระเบิดความมันส์กันอีกครั้ง สำหรับการแข่งขันสนุกเกอร์สุดยิ่งใหญ่ของประเทศไทย ประจำปี 2565 ในรายการที่มีชื่อว่า “สนุกเกอร์ 15 แดง ชิงแชมป์ประเทศไทย” ซึ่งจะทำการแข่งขันกันในระหว่างวันที่ 12-17 กันยายนนี้ เป็นต้นไป โดยเริ่มจากการแข่งขันในรอบ 32 คนสุดท้าย ซึ่งคู่ที่น่าสนใจในรอบนี้ เป็นการพบกันระหว่างจอมคิวฟอร์มแรงแห่งยุคอย่าง “นุ้ก สงขลา” หรือ กฤษณัส เลิศสัตยาทร ดวลกับ “กิ๊ก พิษณุโลก” หรือ สันติภาพ วงศ์มหาชัย
โดยการแข่งขันของศึกสอยคิว 15 แดงในครั้งนี้ ถือเป็นการแข่งขันที่น่าติดตามและสนุกสนานเร้าใจแฟนๆสนุกเกอร์อย่างแน่นอน หลังจากที่ทางสมาคมกีฬาบิลเลียดแห่งประเทศไทย ได้ทำการเปลี่ยนแปลงรูปแบบของการแข่งขันใหม่ โดยเป็นการนำเอารูปแบบของการแข่งขันสนุกเกอร์ชิงแชมป์โลกมาใช้ในการแข่งขัน 15 แดงในครั้งนี้ เพื่อให้เกิดความสนุกสนานและเป็นสากลมากยิ่งขึ้น ทั้งนี้ การแข่งขันของคู่นี้จึงเป็นอีก 1 คู่ที่น่าติดตามเป็นอย่างมากในรอบ 32 คนสุดท้าย
ติดตามข่าวสารเพิ่มเติม : ข่าวกีฬา